Thuốc chống dị ứng

Thứ tư, 13/10/2010 - 10:14

Allerfar (Clorpheniramin 4mg)

Allerfar (Clorpheniramin 4mg)
Nhà sản xuất: Pharmedic
Công dụng:
Giảm nhẹ các triệu chứng dị ứng
Đơn vị tính:
 Hộp/10 vỉ/20 viên nén dài | Lọ/400 viên nén dài
SĐK:
Giới thiệu:Gói:
SĐK: VNB - 0741 - 03 Hộp/400 viên
ÐVT:L/400
Thành Phần:
Mỗi viên chứa:
- Chlorpheniramin maleat 4 mg
Tính Chất Và Chủ Trị:
Clorpheniramin là một trong những chất kháng histamin có hiệu lực nhất và có tính an thần ở mức độ vừa phải, vì vậy ALLERFAR được dùng điều trị:\

* Các trạng thái dị ứng về:
- Đường hô hấp: sổ mũi, viêm mũi.
- Da: ngứa, mề đay.
- Mắt: viêm kết mạc.

* Dị ứng do thức ăn, thuốc men, ký sinh trùng, vết cắn cơn trùng.
Chống Chỉ Định:
THẬN TRỌNG
Thuốc có tính gây buồn ngủ, nên tránh dùng cho người lái xe hoặc điều khiển máy móc.
Cách Dùng Và Liều Dùng:
* Người lớn: 1 viên x 3-4 lần/ngày.

*Trẻ em trên 6 tuổi: 1/2 viên x 2-4 lần mỗi ngày.
Ý kiến của bạn
Tắt Telex Vni
captcha ChangeImage

Các tin mới

Các tin đã đăng

CHÀO MỪNG QUÝ ĐỘC GIẢ ĐÃ ĐẾN VỚI THUOCMOI.COM.VN
Website là nơi trao đổi ý kiến và phổ biến tin tức tài liệu y dược.
Những thông tin trên website chỉ mang tính chất tham khảo, Không tự ý áp dung.
BẠN CÓ SỨC KHỎE THÌ CÓ TỚI 1 000 ĐIỀU ƯỚC.
BẠN KHÔNG CÓ SỨC KHỎE THÌ CHỈ CÓ MỘT ĐIỀU ƯỚC DUY NHẤT LÀ SỨC KHỎE


Hân hạnh đồng hành cùng dược sĩ Thuốc mới !
Mọi thư từ ý kiến đóng góp xin gửi về Email : thuocmoi.com.vn@gmail.com

0968 268 183  không hỏi  giá                 -      (04) 6683 6666 hỏi giá

Chuyển sang sử dụng phiên bản cho mobile

Chịu trách nhiệm chính:
Dược sĩ: Nguyễn Văn Khanh
Cố vấn chương trình:
Bác sĩ: Nguyễn Thị Lan
Bác sĩ: Nguyễn Văn Dũng

Dược sĩ: Ngô Văn Đức

Dược sĩ: Đào Trường Linh